“แอตลาส เอ็นเนอยี” จับมือ “โอพีพีวาย” เสิร์ฟความสุข สอนการใช้ก๊าซหุงต้มอย่างปลอดภัย แก่น้องๆ นักเรียนโรงเรียนวัดคลองเตย
![](/storage/newsroom/press-releases/2023/12/20231218-142602-1.webp)
บริษัท แอตลาส เอ็นเนอยี จำกัด (มหาชน) ในเครือพีทีจี นำโดย นายธนทร นิทัศนานันท์ ผู้อำนวยการฝ่ายพัฒนาธุรกิจ พร้อมด้วย นายจรัสพงศ์ ล่ำซำ ผู้อำนวยการฝ่ายอาวุโส ฝ่ายกิจกรรมองค์กรเพื่อสังคม บริษัท ล็อกซเล่ย์ จำกัด (มหาชน) และ OPPY CLUB ในเครือล็อกซเล่ย์ ร่วมกันจัดกิจกรรมให้ความรู้เกี่ยวกับการดูแลและตรวจสอบถังก๊าซหุงต้มอย่างปลอดภัยภายใต้กิจกรรม “เสิร์ฟความสุข ส่งความรู้ สู่ชุมชน” ให้กับน้องๆ นักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 5 และ ประถมศึกษาปีที่ 6 โรงเรียนวัดคลองเตย พร้อมบุคลากรของโรงเรียนที่มีการใช้งานก๊าซหุงต้มอยู่เป็นประจำ เพื่อสร้างความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับก๊าซหุงต้มและการใช้งานถังก๊าซอย่างถูกวิธี โดยมี นางนันทน์ธชนม์ สังฆรักษาสัตย์ ผู้อำนวยการสถานศึกษาโรงเรียนวัดคลองเตยให้การต้อนรับ
นายธนทร นิทัศนานันท์ ผู้อำนวยการฝ่ายพัฒนาธุรกิจ บจ.แอตลาส เอ็นเนอยี กล่าวว่า บริษัทเป็นผู้ให้บริการก๊าซ LPG แก่กลุ่มผู้ใช้ก๊าซหุงต้มในครัวเรือน ผู้ใช้รถยนต์ที่ติดตั้งระบบก๊าซ LPG และผู้ใช้ก๊าซ LPG ในภาคอุตสาหกรรม โดยตลอดระยะเวลาในการดำเนินธุรกิจ บริษัทตระหนักถึงการสนับสนุนกิจกรรมที่เป็นประโยชน์เพื่อตอบแทนสังคมและส่งเสริมคุณภาพชีวิตในหลายๆ รูปแบบ รวมถึงกิจกรรมในครั้งนี้ที่ทางบริษัทได้ร่วมกับ OPPY CLUB ในเครือล็อกซเล่ย์ นำทีมงานเซฟตี้มามอบความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับก๊าซหุงต้มพีที โดยหวังเป็นอย่างยิ่งว่ากิจกรรมในวันนี้จะเป็นจุดเริ่มต้นที่ทำให้น้องๆ นักเรียนหลายๆ คนรู้จักกับก๊าซหุงต้มและวิธีการใช้งานถังก๊าซหุงต้มอย่างปลอดภัยภายในครัวเรือน.