ซีเอสอาร์ ล็อกซเล่ย์ จัด Move For Life พัฒนาทักษะผ่านกีฬาปาร์กัวร์ ให้น้องๆ โรงเรียนวัดคลองเตย
![](/storage/newsroom/activities/2023/11/20231114-133248-1.webp)
ฝ่ายกิจกรรมองค์กรเพื่อสังคม บมจ.ล็อกซเล่ย์ (CSR Loxley) ร่วมกับ มูลนิธิฟีนิกส์ และ Movement PlayGround (MPG) จัดกิจกรรม "Move For Life" ให้กับน้องๆ นักเรียนโรงเรียนวัดคลองเตย เพื่อสนับสนุนให้น้องๆ นักเรียนได้ออกกำลังกายและพัฒนาทักษะชีวิต ด้วยการฝึกวินัยผ่านการเล่นกีฬาปาร์กัวร์ (Parkour) ซึ่งเป็นการเคลื่อนที่จากจุดหนึ่งไปยังอีกจุดหนึ่ง ด้วยความคล่องแคล่วที่สุดเท่าที่จะเป็นไปได้ โดยไม่ใช้อุปกรณ์ช่วย ซึ่งประกอบด้วยการวิ่ง การปีนป่าย การกระโดด เป็นต้น
ทั้งนี้กิจกรรมดังกล่าวเป็นการสนับสนุนการพัฒนาคุณภาพชีวิตที่ดีของคนในชุมชนใกล้เคียง โดยได้รับเกียรติจาก คุณนันทน์ธชนม์ สังฆรักษาสัตย์ ผู้อำนวยการสถานศึกษาโรงเรียนวัดคลองเตย คุณรัตนา วัชรเสถียร ผู้ช่วยผู้อำนวยการฝ่าย ฝ่ายกิจกรรมองค์กรเพื่อสังคม และ น้องลูกแก้ว - จิราวัน ล่ำซำ ร่วมเปิดตัวกิจกรรมอย่างเป็นทางการ เมื่อวันที่ 8 พฤศจิกายน ณ โรงเรียนวัดคลองเตย